Washa tabaka kuona huduma, njia za usafiri, mifereji na maji kuzunguka eneo hili. Alama sita ni maeneo ya jiji yaliyotumika kwa umbali wa safari.
Kila kitu hapa kimepimwa kutoka alama za ramani za nyumba hii — si wastani wa kata.
Nyumba hii ipo umbali wa mita 7 kutoka Yacht Club Road, ambayo ni barabara ya lami. Ikiwa mita 113 kutoka pwani ya Bahari ya Hindi, kiwanja hiki kiko mita 15 juu ya usawa wa bahari na kipo mita 5.4 juu zaidi ya mazingira yanayokizunguka, huku kikipata alama ya mafuriko ya 6.7/10. Huduma muhimu za kila siku zipo karibu sana: Sali International Hospital ipo mita 95 tu, Comfort Pharmacy ipo mita 253, na Stanbic Bank ipo mita 284. Kwa upande wa elimu, Al -Irshaad Nursery & Primary School ipo mita 530. Ndani ya umbali wa kutembea mita 500, kuna angalau hospitali 1, angalau famasi 1, angalau benki 1, na angalau migahawa 7. Nyumba hii ipo kilomita 9.6 kutoka Posta na kilomita 22 kutoka Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere.
Msasani ipo ndani ya kata ya Kinondoni, ikiwa ni eneo la pwani lililopo mita 223 kutoka Bahari ya Hindi. Eneo hili linatoa ufikiaji wa maeneo muhimu ya mji, likiwa kilomita 9.2 kwa barabara kutoka Posta na kilomita 10.5 kwa barabara kutoka kituo cha feri cha Kivukoni. eSoko inatambua kiwango cha uaminifu wa data cha high kwa eneo hili kulingana na muunganiko wa sensa na msongamano wa ramani.
Msasani ipo ndani ya kata ya Kinondoni, ambayo ilikuwa na wakazi 17,337 na kaya 5,823 kulingana na sensa ya mwaka 2022, kikiwa na wastani wa watu 3 kwa kila kaya. Makadirio rasmi ya idadi ya watu kutoka NBS yanatabiri kuwa idadi ya wakazi wa kata itafikia watu 20,725 ifikapo mwaka 2030, ambalo ni ongezeko la 20% kutoka mwaka 2022. Ifikapo mwaka 2050, makadirio rasmi ya NBS yanaonyesha idadi ya wakazi itafikia watu 27,810.
Data za satelaiti zinaonyesha kuwa 26.7% ya ardhi ya eneo hili ilikuwa imejengwa mwaka 2000, na kufikia 27.3% mwaka 2020, ikiwa ni ongezeko la pointi za asilimia 0.6 katika miongo miwili. Kwa upande wa mwelekeo wa idadi ya watu, makadirio rasmi ya NBS yanaonyesha kata ya Kinondoni itakua kutoka wakazi 17,337 mwaka 2022 hadi watu 20,725 mwaka 2030 na watu 27,810 mwaka 2050.
Hivi sasa eSoko ina tangazo 42 zilizopo sokoni katika eneo la Msasani, huku tangazo mpya 64 zikiongezwa katika miezi 6 iliyopita. Katika siku 90 zilizopita, tangazo zimepata tazamo 911, kuulizia 9, na hifadhi 2. Wastani wa katikati wa kodi inayoombwa ya nyumba ni TZS 7,460,000, wakati wastani wa katikati wa bei ya kuuzia nyumba ni TZS 742,000,000. Katika mizani ya eSoko ya ufuatiliaji wa soko, eneo hili limepata alama 4.6 kati ya 10.
Matokeo rasmi ya mitihani ya NECTA yanaonyesha MSASANI PRIMARY SCHOOL, iliyopo umbali wa mita 2470, ilipata wastani wa shule wa 225.7931 kati ya 300 (Daraja B NZURI SANA) katika PSLE 2024 ikiwa na watahiniwa 58. Msasani Secondary School, pia mita 2470, ilipata GPA ya kituo ya 3.8106 (Grade D SATISFACTORY) katika CSEE 2024. MSASANI B PRIMARY SCHOOL iliyopo mita 2529 ilipata wastani wa 209.6 kati ya 300 (Daraja B NZURI SANA) katika PSLE 2024 ikiwa na watahiniwa 50, nayo MSASANI ISLAMIC PRIMARY SCHOOL mita 2687 ilipata wastani wa 237.549 kati ya 300 (Daraja B NZURI SANA) ikiwa na watahiniwa 51. Eneo hili lina alama 7 kati ya 10 kwenye Alama ya Shule ya eSoko.
Msasani inajumuisha huduma muhimu za afya na biashara, ikiwa na hospitali 7 na kliniki 27. Takwimu za OpenStreetMap zinaonyesha angalau maduka ya dawa 53 zilizowekwa kwenye ramani, likiwemo The Pharmacy lililopo mita 193. Sali International Hospital ipo umbali wa mita 1168. Huduma za biashara zinajumuisha masoko 10, kikiwemo Msasani Fish Market katika mita 2339, pamoja na benki 21 na angalau ATM 25 zilizowekwa kwenye ramani. Eneo hili pia lina angalau maduka makubwa 31, angalau maduka ya bidhaa ndogondogo 102, na angalau migahawa 127 kwenye ramani. Kituo cha mafuta cha karibu ni Oilcom station mita 2904. Kwa jumla, eneo hili lina alama 3.8 kati ya 10 kwenye Alama ya Huduma ya eSoko.
Ufikiaji wa barabara kutoka Msasani unajumuisha kilomita 9.2 kwa barabara hadi Posta, kilomita 10 kwa barabara hadi Soko la Kariakoo, kilomita 10.5 kwa barabara hadi kituo cha feri cha Kivukoni, kilomita 11.9 kwa barabara hadi Mlimani City, kilomita 16.2 kwa barabara hadi kituo cha mabasi Ubungo, na kilomita 21 kwa barabara hadi Uwanja wa Ndege wa Mataifa wa Julius Nyerere. Ukanda wa mwendokasi wa UDART wa Gerezani – Morocco upo mita 4082 kutoka katikati ya eneo. Mizani ya eSoko ya Alama ya Usafiri inatoa alama 3.4 kati ya 10.
Msasani ina wasiwasi wa kimo cha mita 10, huku 30.5% ya ardhi ya eneo hili ikiwa chini ya kimo cha mita 8. Ipo mita 223 kutoka pwani ya Bahari ya Hindi na mita 2357 kutoka mfereji wa maji uliowekwa kwenye ramani. Katika kiwango cha kata, mfano wa mfano wa kina cha juu cha mafuriko ya miaka 100 ni mita 0. Ramani za jamii zinaonyesha mita 1407 za mifereji ya maji ya mvua ndani ya kilomita 1. Kwenye mizani ya Alama ya Mafuriko ya eSoko, eneo hili lina alama 6.2 kati ya 10, ambapo 10 inamaanisha hatari ndogo zaidi. Wanunuzi wanashauriwa kukagua mifereji ya eneo na viwango vya maji vya zamani wakati wa kutembelea viwanja.
Takwimu rasmi za uhalifu zinahusu mkoa wa kipolisi wa Kinondoni, ambao unajumuisha wilaya kadhaa. Katika mwaka 2025, mkoa wa kipolisi wa Kinondoni ulirekodi makosa 730 dhidi ya binadamu, ikiwa ni mabadiliko ya -10.3% kutoka mwaka 2024. Makosa yanayohusiana na mali katika mkoa wa kipolisi wa Kinondoni yalifikia 1,688 mwaka 2025, ambalo ni mabadiliko ya -9.4% kutoka mwaka 2024. Masaki Police Station ndicho kituo cha polisi cha karibu zaidi, kilichopo umbali wa mita 1031.
Taarifa za kitaifa za mtandao wa TANESCO kwa mwaka wa fedha 2024/25 zinaonyesha wastani wa kukatika kwa umeme kwa dakika 1692.73 kwa mwaka kwa kila mteja (SAIDI) na wastani wa marudio 17.69 ya kukatika kwa umeme kwa mwaka kwa kila mteja (SAIFI). Viashiria vya miundombinu ya eneo kwa kata ya Kinondoni zinaonyesha kuwa 41.1% ya barabara zilizowekwa alama ya uso zimetiwa lami. Data kuhusu maji ya bomba na mawasiliano bado hazijaunganishwa kwa eneo hili.